|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
|
Tin chính Ngày cập nhật 28/07/2024
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024), sáng 24/7, đoàn công tác của tỉnh do UVTW Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn ĐBQH tỉnh Lê Trường Lưu làm Trưởng đoàn đã... |
Ngày cập nhật 28/07/2024
Chú trọng nâng cao chất lượng tổ chức đảng cơ sở góp phần xây dựng Đảng bộ huyện trong sạch, vững mạnh và tiến hành triển khai các nhiệm vụ liên quan, chuẩn bị cho đại hội cấp cơ sở là những nội dung được quan tâm, thảo luận tại hội... |
Ngày cập nhật 28/07/2024
Cả hệ thông chính trị từ huyện đến cơ sở đã thực hiện tốt công tác đền ơn đáp nghĩa, quan tâm, chăm lo, tổ chức thăm hỏi, động viên và tặng quà các gia đình liệt sĩ, thương bệnh binh, gia đình chính sách,... |
Ngày cập nhật 28/07/2024
Tối ngày 26/7, Huyện Đoàn phối hợp Hội Cựu chiến binh huyện Nam Đông tổ chức dâng hoa, dâng hương và thắp lửa truyền thống tại Nghĩa trang liệt sĩ huyện. Đây là một trong những hoạt động thiết thực kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh – Liệt... |
Ngày cập nhật 28/07/2024
Ngày 26/7/2024, tại hội trường Trung tâm Y tế Nam Đông, Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh phối hợp với Trung tâm Y tế huyện Nam Đông tập huấn chương trình Phòng, chống HIV/AIDS cho các cán bộ chuyên trách AIDS và... |
|
|
Khám bệnh, chữa bệnh, tư vấn và cấp phát thuốc miễn phí cho người thuộc diện chính sách tại xã Hương Hữu False 762![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 28/07/2024
Với đạo lý “Uống nước nhớ nguồn - Ăn quả nhớ kẻ trồng cây” Sáng ngày 26/7/2026 Ban Quân dân y huyện Nam Đông phối hợp Hội cựu chiến binh Trung tâm Y tế huyện, Hội cựu chiến binh xã Hương Hữu, Trạm Y tế xã Hương Hữu đã tổ chức khám bệnh, chữa bệnh, tư vấn và cấp phát thuốc miễn phí cho người thuộc diện chính sách của xã Hương Hữu nhân ngày Thương binh liệt sĩ 27/7.
Trong ngày đã có hơn 60 người trong diện chính sách, người có công xã Hương Hữu đã được các Bác sĩ là những cựu chiến binh của Trung tâm Y tế Nam Đông khám tổng quát, tư vấn về: Vệ sinh cá nhân; Vệ sinh ăn uống; Vệ sinh môi trường; Phòng chống một số bệnh mạn tính không lây như: Tăng huyết áp; Đái tháo đường…Qua đợt khám đoàn nhận thấy những mặt bệnh chủ yếu ở người lớn tuổi ở đây là Tăng huyết áp với 22 người mắc, trong đó có một số người chưa điều trị.
Công tác tổ chức cho buổi thăm khám được đảm bảo chu đáo, khoa học, an toàn, tạo thuận lợi cho các đối tượng đến khám. Được các cụ, các mẹ là những người thuộc diện chính sách, người có công với cách mạng phấn khởi và vui mừng.
Đây thực sự là một hoạt động có ý nghĩa xã hội nhân văn sâu sắc, thiết thực nhằm tri ân, chia sẻ với những người có công với cách mạng trên địa bàn xã Hương Hữu, góp phần thực hiện tốt chủ trương, chính sách của Đảng, Nhà nước về công tác “Đền ơn đáp nghĩa”.
![](/UploadFiles/TinTuc/2(119)(1).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/8(29).jpg)
Hoạt động khám bệnh, chữa bệnh, tư vấn và cấp phát thuốc miễn phí
Trung tâm Y tế Các tin khác
|
| |
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.150.679 Truy cập hiện tại 7.641
|
|