|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
|
Tin chính Ngày cập nhật 28/07/2024
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024), sáng 24/7, đoàn công tác của tỉnh do UVTW Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn ĐBQH tỉnh Lê Trường Lưu làm Trưởng đoàn đã... |
Ngày cập nhật 28/07/2024
Chú trọng nâng cao chất lượng tổ chức đảng cơ sở góp phần xây dựng Đảng bộ huyện trong sạch, vững mạnh và tiến hành triển khai các nhiệm vụ liên quan, chuẩn bị cho đại hội cấp cơ sở là những nội dung được quan tâm, thảo luận tại hội... |
Ngày cập nhật 28/07/2024
Cả hệ thông chính trị từ huyện đến cơ sở đã thực hiện tốt công tác đền ơn đáp nghĩa, quan tâm, chăm lo, tổ chức thăm hỏi, động viên và tặng quà các gia đình liệt sĩ, thương bệnh binh, gia đình chính sách,... |
Ngày cập nhật 28/07/2024
Tối ngày 26/7, Huyện Đoàn phối hợp Hội Cựu chiến binh huyện Nam Đông tổ chức dâng hoa, dâng hương và thắp lửa truyền thống tại Nghĩa trang liệt sĩ huyện. Đây là một trong những hoạt động thiết thực kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh – Liệt... |
Ngày cập nhật 28/07/2024
Ngày 26/7/2024, tại hội trường Trung tâm Y tế Nam Đông, Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh phối hợp với Trung tâm Y tế huyện Nam Đông tập huấn chương trình Phòng, chống HIV/AIDS cho các cán bộ chuyên trách AIDS và... |
|
|
Bí thư Tỉnh uỷ Lê Trường Lưu thăm các mô hình nông nghiệp False 664![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 28/07/2024
Nhằm động viên, khích lệ các hộ gia đình năng động, sáng tạo, biết phát huy tiềm năng, lợi thế của địa phương, sáng ngày 24/7, đồng chí Lê Trường Lưu, UVTW Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn ĐBQH tỉnh đã đi thăm các mô hình nông nghiệp cho hiệu quả kinh tế cao tại huyện Nam Đông.
Bí thư Tỉnh uỷ Lê Trường Lưu đã đi thăm mô hình VAC của đoàn viên thanh niên Trần Văn Đức, ở xã Thượng Quãng. Với cách làm hay và sáng tạo, mô hình trồng quế, chăn nuôi tổng hợp, thu nhập từ nuôi lợn, cá và các loại cây trong vườn…mỗi năm hơn 100 triệu đồng. Đặc biệt, trang trại nuôi lợn khép kín của anh Đức đã được Tập đoàn Quế Lâm bao tiêu toàn bộ, với mức giá cao và ổn định. Đồng thời, đi thăm trang trại của ông Nguyễn Sinh ở xã Hương Xuân, đây là mô hình đi đầu trên địa bàn huyện với các loại cây trồng đặc sản của địa phương và cây trồng có giá trị kinh tế cao, như: Cam Nam Đông, sầu riêng, ổi, hoa lan… mỗi năm cho thu nhập hàng tỷ đồng.
![](/UploadFiles/TinTuc/bí thư tỉnh uỷ ảnh 2(1).jpg)
Bí thư Tỉnh uỷ Lê Trường Lưu thăm mô hình trồng sắn xen quế của anh Trần Văn Đức, xã Thượng Quảng, huyện Nam Đông
Thăm các mô hình, Bí thư Tỉnh uỷ đánh giá cao tinh thần xung kích đi đầu của tuổi trẻ và nỗ lực của các hộ gia đình trong việc triển khai thực hiện các mô hình; đồng thời đề nghị huyện Nam Đông, ngành nông nghiệp tiếp tục quan tâm, tạo điều kiện thuận lợi và hỗ trợ các hộ gia đình phát triển hiệu quả các mô hình sản xuất nông nghiệp; đẩy mạnh quảng bá, giới thiệu sản phẩm, từng bước nâng cao giá trị sản phẩm nông nghiệp, góp phần tăng thu nhập cho người dân…từ hiệu quả các mô hình này, tiếp tục nhân rộng trên địa bàn trong thời gian tới.
![](/UploadFiles/TinTuc/bí thư tỉnh uỷ ảnh 4(2)(1).jpg)
Bí thư Tỉnh uỷ Lê Trường Lưu thăm vườn sầu riêng của ông Nguyễn Sinh, xã Hương Xuân, huyện Nam Đông
Phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn Các tin khác
|
| |
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.150.679 Truy cập hiện tại 7.630
|
|