|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
|
Tin chính Ngày cập nhật 28/07/2024
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024), sáng 24/7, đoàn công tác của tỉnh do UVTW Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn ĐBQH tỉnh Lê Trường Lưu làm Trưởng đoàn đã... |
Ngày cập nhật 28/07/2024
Chú trọng nâng cao chất lượng tổ chức đảng cơ sở góp phần xây dựng Đảng bộ huyện trong sạch, vững mạnh và tiến hành triển khai các nhiệm vụ liên quan, chuẩn bị cho đại hội cấp cơ sở là những nội dung được quan tâm, thảo luận tại hội... |
Ngày cập nhật 28/07/2024
Cả hệ thông chính trị từ huyện đến cơ sở đã thực hiện tốt công tác đền ơn đáp nghĩa, quan tâm, chăm lo, tổ chức thăm hỏi, động viên và tặng quà các gia đình liệt sĩ, thương bệnh binh, gia đình chính sách,... |
Ngày cập nhật 28/07/2024
Tối ngày 26/7, Huyện Đoàn phối hợp Hội Cựu chiến binh huyện Nam Đông tổ chức dâng hoa, dâng hương và thắp lửa truyền thống tại Nghĩa trang liệt sĩ huyện. Đây là một trong những hoạt động thiết thực kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh – Liệt... |
Ngày cập nhật 28/07/2024
Ngày 26/7/2024, tại hội trường Trung tâm Y tế Nam Đông, Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh phối hợp với Trung tâm Y tế huyện Nam Đông tập huấn chương trình Phòng, chống HIV/AIDS cho các cán bộ chuyên trách AIDS và... |
|
|
Dâng hoa, dâng hương nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh – Liệt sĩ False 513Ngày cập nhật 28/07/2024 | Dâng hoa lên tượng đài liệt sĩ |
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024), sáng 26/7, Bí thư Huyện uỷ Trần Thị Hoài Trâm cùng đoàn đại biểu Huyện uỷ, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQVN huyện Nam Đông và cán bộ, nhân dân, LLVT huyện tổ chức lễ dâng hương, dâng hoa tại nghĩa trang liệt sĩ huyện.
Trong không khí trang nghiêm, các đồng chí lãnh đạo huyện và nhân dân đã dành phút mặc niệm để tướng nhớ và thể hiện sự thành kính, biết ơn sâu sắc, dâng lên hương hồn các anh hùng liệt sĩ nén hương thơm và những bông hoa tươi thắm nhất; Tổ quốc, quê hương mãi mãi ghi nhớ công lao của các anh hùng liệt sĩ đã hi sinh thân mình vì độc lập, hoà bình cho Tổ quốc mai sau. Trong kháng chiến, Nam Đông là địa bàn căn cứ địa cách mạng, đã đóng góp rất lớn sức người, sức của cùng cả nước đi đến đại thắng mùa xuân năm 1975 thống nhất đất nước. Nghĩa trang liệt sĩ là nơi yên nghỉ của 576 người con thân yêu khắp mọi miền Tổ quốc, những người đã hy sinh xương máu vì sự nghiệp giải phóng dân tộc, vì nền độc lập, tự do của Tổ quốc.
Cán bộ và nhân dân huyện Nam Đông dành phút mặc niệm tưởng nhớ công lao của các anh hùng liệt sĩ
Sau khi dâng hương, dâng hoa, lãnh đạo huyện và nhân dân đã đến thắp hương từng phần mộ liệt sĩ. Trước anh linh các anh hùng liệt sĩ, cán bộ và nhân dân các dân tộc anh em huyện Nam Đông nguyện tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, cùng nhau đoàn kết ra sức thi đua lao động sản xuất, xây dựng quê hương, đất nước ngày càng phát triển, vững mạnh, phồn vinh.
Bí thư Huyện uỷ Trần Thị Hoài Trâm thắp hương tại các phần mộ liệt sĩ
Quỳnh Trang Các tin khác
|
| |
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.150.679 Truy cập hiện tại 7.722
|
|