|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
|
Lãnh đạo các ban ngành, địa phương thăm, tặng quà gia đình chính sách False 160![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 28/07/2024 ![](/UploadFiles/TinTuc/2024/7/27/huyen_tham_chinh_sach_anh12.jpg) | Tặng quà bà Hồ Tơ Rích, xã Thượng Long |
Với đạo lý và truyền thống “Uống nước nhớ nguồn”, “Đền ơn đáp nghĩa”, sáng ngày 26/7, đồng chí Lê Văn Bát, UVTV, Chủ nhiệm Uỷ ban Kiểm tra Huyện uỷ cùng lãnh đạo xã Thượng Long đến thăm, tặng quà các gia đình chính sách trên địa bàn.
Trong dịp này, đoàn đã đến thăm gia đình bệnh binh Hồ Tơ Rích, tỷ lệ mất sức lao động 61% và thăm người bị nhiễm chất độc hoá học là bà Hồ Thị Iêm và Đoàn Thị Tích tại thôn A Dai, xã Thượng Long. Trò chuyện với các gia đình, đồng chí Lê Văn Bát, UVTV, Chủ nhiệm Uỷ ban Kiểm tra Huyện uỷ cùng lãnh đạo xã Thượng Long đã gửi đến các gia đình những tình cảm sâu sắc và những món quà ý nghĩa, thể hiện tình cảm, đạo lý truyền thống “Uống nước nhớ nguồn”, “Đền ơn đáp nghĩa” của dân tộc và biết ơn, thấu hiểu giá trị của sự hy sinh, cống hiến to lớn của các anh hùng liệt sỹ, thương, bệnh binh, gia đình chính sách đối với quê hương, đất nước. Đồng chí chúc các gia đình luôn mạnh khỏe, tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, động viên con cháu tích cực tham gia xây dựng địa phương ngày càng phát triển. Đề nghị cấp ủy, chính quyền địa phương tiếp tục quan tâm, chăm lo, tạo điều kiện để các gia đình bệnh binh, người nhiễm chất độc hoá học cũng như các gia đình chính sách có đời sống ngày càng ổn định, bền vững hơn.
![](/UploadFiles/TinTuc/huyện thăm chính sách ảnh 22.jpg)
Thăm và tặng quà bà Hồ Thị Iêm, người bị nhiễm chất độc hoá học xã Thượng Long
![](/UploadFiles/TinTuc/huyện thăm chính sách ảnh 23.jpg)
Thăm và tặng quà bà Đoàn Thị Tích, người bị nhiễm chất độc hoá học xã Thượng Long
Quỳnh Trang Các tin khác
| |
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.150.679 Truy cập hiện tại 7.170
|
|