|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
Huyện Nam Đông: Thực hiện tốt chính sách giảm nghèo bền vững False 2683![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 03/10/2013 ![](/UploadFiles/TinTuc/2013/10/3/dscn3481.jpg) | | Thực hiện Nghị quyết Đại hội huyện Đảng bộ lần thứ XIV nhiệm kỳ 2010-2015, với mục tiêu giảm tỷ lệ hộ nghèo đến cuối năm 2015 còn dưới 7%. Thời gian qua, thông qua các chương trình hỗ trợ phát triển sản xuất, giáo dục, y tế, chính sách đào tạo nghề giải quyết việc làm; đặc biệt chú trọng phát triển kinh tế theo hướng bền vững, trong đó chú trọng các loại hình kinh tế phù hợp với điều kiện tự nhiên, tập quán canh tác của bà con đồng bào dân tộc thiểu số như trồng cao su, rừng kinh tế. Đến nay bình quân mỗi hộ nông nghiệp trên địa bàn có từ 1,5-2 ha cao su và rừng kinh tế; thu nhập từ cao su, rừng kinh tế trở thành nguồn thu chính, bền vững cho người dân.
![](/UploadFiles/TinTuc/2013/10/3/image/DSCN3469.jpg)
giám sát Ban VH-XH HĐND tỉnh về chương trình giảm nghèo bền vững làm việc tại xã Thượng Long
Cùng với sự vào cuộc của cả hệ thống chính trị và sự nổ lực của người dân, hàng năm tỷ lệ hộ nghèo đều giảm từ 2-3%; phấn đấu đến cuối năm 2013 tỷ lệ hộ nghèo giảm còn 9,5%, và không còn xã có tỷ lệ hộ nghèo cao (trên 25%).
![](/UploadFiles/TinTuc/2013/10/3/image/DSCN3481.jpg)
Đoàn giám sát Ban VH-XH HĐND tỉnh về chương trình giảm nghèo bền vững làm việc tại Huyện
Các tin khác
|
| |
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.247.218 Truy cập hiện tại 806
|
|