|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
Tặng quà học sinh nghèo vượt khó trước thềm năm học mới 2013-2014 False 3190![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 05/09/2013
Nhằm chia sẻ những khó khăn với các em học sinh trước thềm năm học mới 2013-2014, chiều ngày 03/9/2013, chi nhánh ngân hàng Nông nghiệp-PTNT Thừa Thiên Huế tổ chức tặng 20 suất quà cho các em học sinh nghèo vượt khó của 2 trường THCS thị trấn Khe Tre và THCS Hương Hòa, huyện Nam Đông.
Những phần quà được trao đến tay các em, với mong muốn, các em cố gắng khắc phục, vượt qua khó khăn, nỗ lực hết mình, phát huy tốt hơn nữa thành tích học tập đã đạt được, phấn đấu luôn là con ngoan trò giỏi, là tấm gương sáng để bạn bè học tập và noi theo. 20 suất quà, mỗi suất gồm có: cặp sách và số tiền trị giá 500 ngàn đồng được trao cho 20 em học sinh nghèo vượt khó của 2 trường THCS thị trấn Khe Tre và THCS Hương Hòa, huyện Nam Đông. Đây là sự động viên, khích lệ lớn lao, giúp các em vững tin bước vào năm học mới với những mục tiêu cao hơn trong học tập. Qua đó, thể hiện sự quan tâm của những nhà hảo tâm, các tổ chức xã hội và của cả cộng đồng đối với sự nghiệp phát triển giáo dục ở miền núi, vùng sâu, vùng xa. Góp phần thắp sáng những ước mơ cho những học sinh nghèo vượt khó trên địa bàn tỉnh nói chung và huyện miền núi Nam Đông nói riêng. Được biết, hằng năm chi nhánh ngân hàng Nông nghiệp-PTNT Thừa Thiên Huế vận động mỗi CBCNVC- LĐ đóng góp 4 ngày lương để ủng hộ các quỹ từ thiện, an sinh xã hội, góp phần vào công cuộc xóa đói giảm nghèo, xây dựng nông thôn mới, phát triển KT-XH ở vùng sâu, vùng xa.
![](/UploadFiles/TinTuc/2013/9/4/image/image001(2).png) Văn Phúc – Quỳnh Trang Các tin khác
|
| |
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.247.218 Truy cập hiện tại 3.146
|
|