|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
Tổ chức lễ phát động Tháng hành động vì trẻ em năm 2013. False 5403![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 23/05/2013 ![](/UploadFiles/TinTuc/2013/5/23/dsc03225(1).jpg) | Đ/c Lê Thị Thu Hương- PCT UBND huyện phát biểu khai mạc |
Ngày 22/5, tại trường THCS Bán trú Thượng Nhật, UBND huyện tổ chức thành công Lễ phát động Tháng hành động vì trẻ em năm 2013
Với chủ đề “Tạo cơ hội phát triển bình đẳng cho trẻ em nghèo và trẻ em dân tộc thiểu số”, UBND huyện chỉ đạo các ban, ngành cấp huyện, UBND các xã, thị trấn quyết tâm thực hiện thành công Tháng hành động vì trẻ em năm 2013, phấn đấu để mọi trẻ em được sống và phát triển trong một môi trường an toàn, bình đẳng và thân thiện; tạo điều kiện tốt nhất nhằm đáp ứng đầy đủ các nhu cầu và các quyền cơ bản của trẻ em, ngăn chặn và đẩy lùi các nguy cơ xâm hại trẻ em, xây dựng môi trường an toàn và lành mạnh, đặc biệt là môi trường pháp lý để cho các em có cơ hội được bảo vệ, chăm sóc, giáo dục và phát triển toàn diện, có cuộc sống ngày càng tốt đẹp hơn. Nhân dịp này, Chi cục Bảo trợ xã hội &CSBVTE tỉnh đã trao tặng 4 xuất quà, trị giá 2 triệu đồng cho các em có hoàn cảnh gia đình đặc biệt khó khăn; Quỹ Bảo trợ trẻ em huyện trao tặng 20 xuất quà, trị giá 8 triệu đồng cho các em học sinh nghèo vươn lên học giỏi của các trường Tiểu học, THCS trên địa bàn; UBND xã Thượng Nhật tặng 7 xuất quà cho các em học sinh nghèo vượt khó của xã.
Dương Thị Hoàng Yến Các tin khác
|
| |
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.247.218 Truy cập hiện tại 4.763
|
|