|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
Hội thảo du học sinh Nhật Bản năm 2013 False 10956![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 27/04/2013 ![](/UploadFiles/TinTuc/2013/4/27/duhocnhatban3.jpg) | Ảnh minh họa |
Sáng ngày 27/4/2013, UBND huyện Nam Đông phối hợp với Công ty tư vấn Daystar chi nhánh Thừa Thiên Huế tổ chức tư vấn du học sinh Nhật Bản hệ vừa học, vừa làm. Đến dự buổi tư vấn về phía lãnh đạo huyện có Bà Lê Thị Thu Hương – UVTV, Phó Chủ tịch UBND huyện; Bà Tôn Nữ Diệu Hạnh – Giám đốc Công ty tư vấn Daystar.
Điều kiện được tuyển chọn du học sinh Nhật Bản nam hoặc nữ từ 18-28 tuổi, tối thiểu tốt nghiệp trung học phổ thông, có sức khỏe tốt. Trước khi đi du học được đào tạo tiếng Nhật 4-6 tháng; mức thu nhập làm thêm từ 25 – 35 triệu đồng/tháng; được phép ở lại làm việc với mức lương cao sau khi du học sinh tốt nghiệp trung cấp, cao đẳng hoặc đại học tại Nhật Bản; những người đã có gia đình sau một năm được phép bảo lãnh đưa vợ, chồng, con qua Nhật làm ăn, sinh sống; đối với du học sinh được phép bảo lãnh gia đình sang thăm và du lịch tại đất nước Nhật Bản hoặc được về thăm gia đình trong thời gian nghỉ hè. Mức phí cho một học sinh du học Nhật Bản phải nộp là 200 triệu đồng. Văn Hóa Các tin khác
|
| |
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.220.819 Truy cập hiện tại 5.639
|
|