|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
Tổ chức đào tạo lại cho lao động chưa có chứng chỉ nghề False 8445![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 02/05/2012 Ngày 24/4/2012 UBND huyện Nam Đông có Công văn số 104/UBND-LĐTBXH về việc đào tạo lại cho lao động đang làm việc tại các cơ sở tư nhân chưa được cấp chứng chỉ nghề. Hiện nay toàn huyện có khoảng 184 cơ sở tư nhân có dạy nghề và giải quyết được 417 lao động kỹ thuật. Tuy nhiên, hầu hết lao động đang làm việc tại các cơ sở tư nhân đều chưa được cấp chứng chỉ nghề. Để người lao động có cơ hội tìm việc làm phù hợp với trình độ và sức khỏe của mình, tăng thu nhập, UBND huyện tổ chức mở lớp đào tạo lại cho người lao động đã có nghề nhằm góp phần thực hiện tốt Đề án đào tạo nghề gắn với giải quyết việc làm giai đoạn 2011 – 2015 và những năm tiếp theo, đồng thời nhằm nâng cao chất lượng lao động qua đào tạo góp phần đạt được mục tiêu xây dựng nông thôn mới và chuyển dịch cơ cấu kinh tế của huyện theo Nghị quyết Đại hội Đảng bộ huyện lần thứ XIV đã đề ra. Văn Hóa Các tin khác
|
| |
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.187.909 Truy cập hiện tại 8.510
|
|