|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
Triển khai vận động Hiến máu tình nguyện năm 2012 False 8329![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 12/04/2012 Ngày 09/4/2012, UBND huyện ban hành Kế hoạch số 27/KH-UBND về việc triển khai vận động Hiến máu tình nguyện năm 2012. Mục đích, ý nghĩa của kế hoạch hiến máu năm nay: Máu là món quà của cuộc sống cho mỗi cơ thể con người mà không có gì thay thế được, cho bớt một lượng máu nhỏ trong cơ thể mình có thể đem lại sự sống cho người khác, “sẽ giọt máu đào – trao niềm hy vọng” với tấm lòng nhân ái của con người với con người nhằm đem lại hạnh phúc cho những gia đình không may gặp rủi ro hoạn nạn. UBND huyện giao chỉ tiêu vận động cho các xã là 0,7% dân số, thị trấn là 0,5% dân số; các cơ quan, đơn vị trên địa bàn giao cho các tổ chức công đoàn trực tiếp vận động theo chỉ tiêu giao. Chia thành 2 đợt: đợt 1 ngày 03/5/2012 tại hội trường huyện, gồm các xã: Hương Hòa, Hương Sơn, Thượng Lộ, Hương Lộc, Hương Phú, Thị trấn Khe Tre và các cơ quan, đơn vị đóng trên các xã, thị trấn; đợt 2 ngày 10/5/2012 tại hội trường UBND xã Thượng Nhật, gồm các xã và các cơ quan, đơn vị đóng trên các xã còn lại. Văn Hóa Các tin khác
|
| |
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.189.020 Truy cập hiện tại 9.021
|
|