|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
Tập huấn nâng cao chất lượng mặt trận tổ quốc trong xây dựng nông thôn mới False 2137![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 25/12/2022
Sáng ngày 20/12, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Nam Đông tổ chức tập huấn nâng cao chất lượng của Mặt trận Tổ quốc Việt Nam trong xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh, cho gần 70 cán bộ mặt trận xã, thị trấn và Trưởng Ban công tác Mặt trận ở khu dân cư trên địa bàn huyện.
Những năm qua, xây dựng nông thôn mới đã trở thành phong trào có sức lan tỏa sâu rộng trong cộng đồng; huy động được nguồn lực rất lớn cho nông nghiệp, nông dân, nông thôn phát triển, qua đó tạo bước đột phá làm thay đổi diện mạo nông thôn miền núi, đời sống vật chất, tinh thần của nhân dân được nâng lên. Tại hội nghị tập huấn đã tập trung triển khai, quán triệt một số văn bản mới của tỉnh, huyện về thực hiện Cuộc vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh”; Báo cáo một số kết quả đạt được trọng xây dựng Nông thôn mới trên địa bàn huyện trong năm 2022 và triển khai Hướng dẫn của mặt trận các cấp về việc lấy ý kiến sự hài lòng của người dân về kết quả xây dựng nông thôn mới giai đoạn 2021 – 2025; hướng dẫn lấy ý kiến sự hài lòng của người dân về kết quả xây dựng đô thị văn minh.
![](/UploadFiles/TinTuc/a hát.jpg)
Qua lớp tập huấn, giúp đội ngũ cán bộ Mặt trận Tổ quốc ở cơ sở nắm được những nội dung mới và nghiệp vụ trong việc triển khai, thực hiện công tác giám sát, phản biện xã hội của Mặt trận Tổ quốc các cấp trong xây dựng nông thôn mới; phát huy hơn nữa vai trò trách nhiệm đại diện cho ý chí, nguyện vọng của nhân dân trong hoạt động giám sát thực hiện xây dựng nông thôn mới, nhất là giám sát thông qua việc lấy ý kiến sự hài lòng của người dân về xây dựng nông thôn mới và đô thị văn minh.
![](/UploadFiles/TinTuc/hn MT.jpg)
Quỳnh Trang Các tin khác
|
| |
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.195.718 Truy cập hiện tại 2.579
|
|