Chào mừng thành công Đại hội Đại biểu Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh lần thứ XII, nhiệm kỳ 2022 – 2027. Sáng ngày 17/12/2022 Ban Thường vụ Huyện đoàn Nam Đông tổ chức Tập huấn “Chuyển giao khoa học công nghệ và xây dựng mô hình phát triển kinh tế cho thanh niên năm 2022”.
Tại chương trình đồng chí Nguyễn Hữu Ánh - HUV- Trưởng phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn huyện đã triển khai một số giải pháp và mô hình hay nhằm nâng cao nhận thức cho Đoàn viên thanh niên trên địa bàn huyện mạnh dạn đổi mới phương thức phát triển kinh tế, phát triển thêm nhiều mô hình trong thanh niên. Bên cạnh đó Ban Thường vụ Huyện đoàn Nam Đông đã tặng 100 suất quà đến cho các em thiếu nhi trên địa bàn xã Thượng Long.