Sau khi nghe lãnh đạo cơ quan thường trực Ban Chỉ đạo Thi hành án dân sự huyện báo cáo tình hình hoạt động năm 2021, nhiệm vụ năm 2022; báo cáo khó khăn, vướng mắc; ý kiến phát biểu thảo luận của các thành viên dự họp, đồng chí Lê Thanh Hồ - Phó Chủ tịch UBND huyện kết luận:
1. Giao Chi cục Thi hành án dân sự huyện tiếp thu, hoàn chỉnh và trình Trưởng ban Chỉ đạo Thi hành án dân sự huyện ký ban hành báo cáo kết quả hoạt động năm 2021, nhiệm vụ, giải pháp năm 2022; Kế hoạch hoạt động năm 2022 của Ban Chỉ đạo Thi hành án dân sự huyện.
2. Trên cơ sở chức năng, nhiệm vụ của mình đề nghị các thành viên Ban Chỉ đạo tích cực chủ động phối hợp với Chi cục Thi hành án dân sự huyện tham mưu UBND huyện đề ra các giải pháp chỉ đạo quyệt liệt để thực hiện hiệu quả chỉ tiêu, nhiệm vụ công tác thi hành án dân sự năm 2022.
3. Giao Chi cục Thi hành án dân sự huyện;
- Phối hợp với các cơ quan, đơn vị, địa phương liên quan tiến hành giao tài sản cho người trúng đấu giá theo Văn bản số 79/CTHADS-NV ngày 21/2/2022 của Cục thi hành án dân sự tỉnh Thừa Thiên Huế về việc hướng dẫn, chỉ đạo đối với vụ việc bà Nguyễn Thị Mai và ông Hoàng Xuân Khoa.
- Phối hợp với Chi nhánh Văn phòng đăng ký đất đai huyện cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất cho người mua trúng đấu giá theo quy định tại Quyết định số 2893/QĐ-UBND ngày 12/12/2018 của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế về việc công bố danh mục thủ tục hành chính chuẩn hóa thuộc thẩm quyền giải quyết của Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Thừa Thiên Huế.
![](/UploadFiles/TinTuc/1(10).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/z3282430615302_3c3b8a8aeea3c3c7b45157c085730832.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/z3282430619359_0d523fff9f14dc97cd15a635d9c5fe55.jpg)