|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
Phun hóa chất chủ động phòng chống Sốt xuất huyết đợt I năm 2018 False 6915![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 16/04/2018
Phòng Y tế, Trung tâm Y tế huyện phối hợp các xã Hương Hòa, Hương Phú tổ chức phun hóa chất và kết hợp tuyên truyền, phòng chống dịch trên địa bàn xã.
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/4/13/30594663_1471109066326506_9077083509427798016_n.jpg)
Song song với công tác tuyên truyền, nâng cao ý thức người dân trong việc phòng, chống dịch sốt xuất huyết Dengue, thời gian qua Khoa Liên chuyên khoa, Trạm Y tế các xã, thị trấn đã phối hợp với các ban ngành liên quan tiến hành theo dõi, giám sát véc tơ truyền bệnh sốt xuất huyết Dengue trên địa bàn. Qua đó, phát hiện 2 xã Hương Hòa, Hương Phú có chỉ số mật độ muỗi và chỉ số Breteau của muỗi Aedes aegypti vượt ngưỡng an toàn cho phép. Ngoài việc phun hóa chất diệt muỗi của ngành Y tế, người dân cần chủ động vệ sinh môi trường xung quanh để hạn chế sự sống và phát triển của loài muỗi truyền bệnh. Phòng Y tế Các tin khác
|
| |
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.187.869 Truy cập hiện tại 8.478
|
|