|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
ĐOÀN GIÁO VIÊN HUYỆN NAM ĐÔNG THAM GIA NẤU ĂN TẠI KHU CÁCH LY COVID-19 TẠI THÀNH PHỐ HUẾ False 19624![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 19/08/2020 ![](/UploadFiles/TinTuc/2020/8/18/image_3.jpg) | Hình ảnh Đoàn tham gia nấu ăn tại khu cách ly |
Trong 02 ngày 17, 18 tháng 8 năm 2020, hơn 35 giáo viên tại các trường học trên địa huyện Nam Đông cùng với các chị cán bộ Hội Phụ nữ Nam Đông về trung tâm Thành Phố Huế để nấu cho gần 2.200 suất ăn tại khu cách ly tập trung.
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/8/18/image (2).jpg)
Hành trang lần này của các thầy, cô không phải là phấn, là viết, là bảng đen, không phải bục giảng, không có bụi phấn bay bay mà là những nồi thức ăn nghi ngút khói tại bếp khu cách ly. Hành trang là "trách nhiệm" là "chung tay" và cả những bài giảng đã từng nói với học trò "yêu tổ quốc, yêu đồng bào" mà cả cô và trò đều thuộc nằm lòng.
Những giọt mồ hôi thấm đẫm trên vai áo của các cô giáo và có cả những thầy giáo của huyện miền núi Nam Đông đã làm cho gian bếp đủ cung bậc cẩm xúc và cả sự trân quý khi lãnh đạo huyện đã cho xe đưa các thầy cô đến với căn bếp của khu cách ly.
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/8/18/image (1).jpg) Lê Thị Cẩm Hòa - Phòng Nội vụ huyện Các tin khác
|
| |
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.150.679 Truy cập hiện tại 3.338
|
|