Trong đó, UBND huyện đã yêu cầu các cơ quan, ban, ngành, đoàn thể cấp huyện; UBND các xã, thị trấn thực hiện một số công việc, nhiệm vụ sau:
1. Chủ tịch UBND các xã, thị trấn không tổ chức “Hội nghị tuyên dương điển hình tiên tiến” cấp xã mà chỉ tiến hành tổng kết bằng văn bản; đồng thời, quyết định khen thưởng các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc giai đoạn 2015-2020 và tuyên truyền trên các phương tiện thông tin đại chúng.
2. Các cơ quan, ban, ngành, đoàn thể cấp huyện và UBND các xã, thị trấn xây dựng báo cáo tổng kết phong trào thi đua yêu nước giai đoạn 2015-2020 và phương hướng, nhiệm vụ giai đoạn 2020-2025 của ngành, lĩnh vực, địa phương mình; tiến hành hiệp thương để bình chọn, giới thiệu đại biểu dự “Hội nghị tuyên dương điển hình tiên tiến” của huyện và các tập thể, cá nhân đề nghị khen thưởng tại hội nghị của huyện. Báo cáo tổng kết, danh sách đại biểu tham dự và danh sách, hồ sơ đề nghị khen thưởng của cơ quan, đơn vị, địa phương gửi về UBND huyện (qua Phòng Nội vụ huyện) trước ngày 20/4/2020./.