|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
Triển khai chiến dịch diệt bọ gậy, lăng quăng False 4066![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 17/06/2016
Chiều ngày 17/6, Ban chỉ đạo phòng chống dịch huyện Nam Đông tổ chức triển khai chiến dịch diệt bọ gậy, lăng quăng phòng chống bệnh sốt xuất huyết lần thứ III, năm 2016.
Tính đến đầu tháng 6, trên địa bàn tỉnh có 73 ca mắc sốt xuất huyết, trong đó có 47 ca xác định và 26 ca lâm sàng. Trên địa bàn huyện Nam Đông ghi nhận 1 trường hợp lâm sàng tại xã Hương Sơn. Với mục tiêu 100% xã, thị trấn ra quân làm chiến dịch vệ sinh môi trường, diệt lăng quăng, bọ gậy, phòng chống dịch bệnh sốt xuất huyết. Tại hội nghị, các đại biểu đã thông tin về dịch bệnh, sự nguy hiểm và những cảnh báo bệnh đang có chiều hướng diễn biến ngày càng phức tạp nên không thể chủ quan trong việc phòng, chống để đảm bảo sức khỏe cho người dân.
Trước tình hình diễn biến phức tạp của sốt xuất huyết, Ban chỉ đạo phòng chống dịch huyện Nam Đông đề nghị các cấp, các ngành và chính quyền địa phương tăng cường công tác tuyên truyền, kêu gọi mọi người dân nâng cao ý thức, trách nhiệm. Phối hợp với ngành y tế trong thực hiện Chiến dịch diệt bọ gậy, lăng quăng phòng, chống bệnh sốt xuất huyết. Đồng thời, tăng cường công tác truyền thông, cung cấp kịp thời các thông tin về tình hình dịch bệnh, cơ chế lây bệnh, mức độ nguy hiểm và các biện pháp phòng bệnh đến người dân.
![](/UploadFiles/TinTuc/2016/6/17/wp_20160617_15_22_05_pro(1).jpg) Tin, ảnh: Văn Phúc - Tiến Dũng Các tin khác
|
| |
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.217.056 Truy cập hiện tại 3.678
|
|