|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
Ngày hội “Thầy thuốc trẻ làm theo lời Bác, tình nguyện vì sức khỏe cộng đồng” False 3287![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 17/05/2016
Sáng ngày 15/5, tại xã Thượng Quảng, huyện Nam Đông, tỉnh Thừa Thiên Huế. Ban Thường vụ Tỉnh Đoàn, Ban Thư ký Ủy ban Hội LHTN VIệt Nam tỉnh tổ chức “Ngày hội Thầy thuốc trẻ làm theo lời Bác, tình nguyện vì sức khỏe cộng đồng” năm 2016.
Hơn 100 thầy thuốc trẻ đến từ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Bệnh viện Đa khoa tỉnh và Trường Đại học Y dược đã khám bệnh, tư vấn sức khỏe, cấp thuốc miễn phí và tặng quà cho 500 lượt trẻ em, người dân thuộc hộ nghèo, khó khăn và đối tượng chính sách tại 2 xã Thượng Nhật và Thượng Quảng. Ngoài ra, Đoàn đã tiến hành trao 10 suất quà, mỗi suất 500 ngàn đồng cho gia đình chính sách và tặng 3 nhà nhân ái, mỗi nhà trị giá 50 triệu đồng. Trong đó 2 hộ ở xã Thượng Quảng và 1 hộ ở xã Thượng Nhật.
Những hoạt động trong Ngày hội Thầy thuốc trẻ làm theo lời Bác, tình nguyện vì sức khỏe cộng đồng năm 2016 tiếp tục khẳng định vai trò của Hội LHTN Việt Nam tỉnh Thừa Thiên Huế trong việc vận động, kết nối các nguồn lực của các cơ quan, ban ngành, đoàn thể, các tổ chức, cá nhân cùng tham gia xây dựng và phát triển cộng đồng, giải quyết các vấn đề xã hội của địa phương. Thông qua Ngày hội góp phần tăng cường nhận thức về chăm sóc sức khỏe cho nhân dân, trong đó hướng đến các hoạt động vì an sinh xã hội, cổ vũ tinh thần sống đẹp vì cộng đồng trong tầng lớp thanh niên. Đây cũng là một trong những hoạt động thiết thực hướng tới cuộc bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIV và đại biểu Hội đồng nhân dân các cấp nhiệm kỳ 2016 – 2021.
![](/UploadFiles/TinTuc/2016/5/16/đoàn.jpg) Đài TT - TH huyện Các tin khác
|
| |
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.222.544 Truy cập hiện tại 6.516
|
|