|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
Nam Đông: Hơn 6.500 học sinh dự lễ khai giảng năm học mới False 2069![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 06/09/2014
Hòa chung không khí của cả nước, sáng ngày 5.9.2014 các trường học trên địa bàn huyện Nam Đông tổ chức khai giảng năm học mới 2014-2015. Trong đó, có thêm 2 trường vinh dự được đón nhận trường đạt chuẩn Quốc gia.
Năm học mới này, ngành giáo dục huyện Nam Đông tiếp tục triển khai thực hiện tốt kế hoạch của ngành giáo dục, nghị quyết của Trung ương về đổi mới căn bản, toàn diện giáo dục và đào tạo gắn với nhiệm vụ của từng đơn vị trường học. Đẩy mạnh việc nâng cao chất lượng giáo dục các cấp học, ngành học, đổi mới nội dung chương trình, phương pháp dạy học, chú trọng việc thao giảng, dự giờ, từng bước tiếp cận, ứng dụng có hiệu quả công nghệ thông tin. Đến nay, 100% trường học nối mạng Internet và 3 cấp học đã đưa công nghệ thông tin vào giảng dạy. Ngoài ra, tăng cường dạy kỹ năng sống, giao tiếp bằng tiếng Việt cho các cháu là con em đồng bào dân tộc thiểu số, tổ chức dạy 2 buổi/ngày cho học sinh cấp tiểu học. Năm học 2014-2015, ngành giáo dục huyện Nam Đông huy động được hơn 6.500 học sinh các cấp đến trường; Đầu tư 17 tỷ đồng để tu sửa, xây mới và đưa vào sử dụng 6 phòng học, 20 phòng chức năng phục vụ công tác dạy và học.
Nhân dịp khai giảng năm học mới, huyện Nam Đông vinh dự được UBND tỉnh công nhận thêm 2 trường đạt chuẩn Quốc gia mức độ 1, nâng tổng số trường đạt chuẩn Quốc gia trên địa bàn huyện lên 21 trường. Trong đó, mầm non 9 trường, tiểu học 10 và trung học cơ sở 2 trường.
Đồng chí Phạm Quốc Dũng, UVTV, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy tặng hoa chúc mừng tại Trường THPT Nam Đông
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/9/6/Trong B.JPG)
Đồng chí Trần Xuân Bình, TUV, Bí thư Huyện ủy đánh trống khai trường tại Trường THCS-DTNT Nam Đông Đài TT-TH huyện Các tin khác
|
| |
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.247.218 Truy cập hiện tại 5.575
|
|