|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
Giải việt dã truyền thống lần thứ XIV/2014 False 4351![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 16/03/2014
Ngày 16.3, Huyện Nam Đông tổ chức giải việt dã truyền thống lần thứ XIV, năm 2014. Tới dự có đồng chí Hoàng Kim Thạnh - Phó Chủ tịch HĐND huyện; Cùng đại diện lãnh đạo các ban, ngành, đoàn thể cấp huyện, và hơn 350 vận động viên của 18 đoàn đến từ các xã, thị trấn, các cơ quan, ban ngành, trường học trên địa bàn tham gia giải.
Các vận động viên tham gia tranh tài 2 nội dung: chạy phong trào và chạy việt dã, với 2 cự ly là nữ 4000m và nam 6000m. Giải lần này quy tụ các vận động viên xuất sắc, thường xuyên luyện tập duy trì phong độ của các đoàn có thành tích cao, có truyền thống qua các năm thi đấu. Thông qua giải việt dã, nhằm tạo không khí thi đua sôi nổi trong mọi tầng lớp nhân dân, đồng thời khơi dậy niềm đam mê tập luyện thể thao, góp phần tăng cường sức khỏe, rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại. Qua đó, tuyển chọn những VĐV có thành tích xuất sắc tham gia giải việt dã cấp tỉnh được tổ chức trong thời gian tới.
MỘT SỐ HÌNH ẢNH TẠI GIẢI
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/3/16/image/20140316_072059_L%C4%90.jpg)
Lãnh đạo huyện đến tham dự
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/3/16/image/20140316_072051_TN.jpg)
Các đơn vị tham dự giải
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/3/16/image/20140316_073137_ND.jpg)
Giải chạy phòng trào có hơn 350 vận động viên tham gia Phan Anh Hải Các tin khác
|
| |
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.247.218 Truy cập hiện tại 4.041
|
|