|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
Huyện Nam Đông: Tổ chức phát thưởng cho các em học sinh thi đỗ vào các trường đại học, cao đẳng False 3909![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 24/01/2014
Sáng ngày 24/01/2014, Huyện Nam Đông tổ chức phát thưởng cho các em học sinh thi đỗ vào các trường đại học, cao đẳng chính quy trong năm học vừa qua. Tham dự buổi phát thưởng có đồng chí Lê Thị Thu Hương – UVTV, Phó Chủ tịch UBND huyện.
Trong năm học vừa qua, trên địa bàn huyện có 129 em học sinh thi đỗ vào các trường đại học, cao đẳng chính quy, trong đó có 26 em là học sinh người đồng bào dân tộc thiểu số, với tổng giá trị quà trao trên 30 triệu đồng. Ngoài ra Hội hiếu học của tỉnh cũng đã tặng 65 xuất quà, tổng giá trị gần 30 triệu đồng. Được biết đây là việc làm hằng năm của huyện Nam Đông.
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/1/24/image/2014-traoquasinhviennew11.JPG)
Những món quà có giá trị tuy không lớn nhưng là nguồn cổ vũ, động viên tinh thần giúp cho các em vượt qua khó khăn, thử thách để vững bước tiến vào con đường tương lai rộng mở; các em còn là nguồn nhân lực kế cận tiếp bước truyền thống cha anh sau này, góp phần xây dựng huyện nhà ngày càng giàu đẹp.
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/1/24/image/2014-traoquasinhviennew1(1).jpg) Văn Hóa Các tin khác
|
| |
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.247.218 Truy cập hiện tại 5.869
|
|