|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
Tặng quà cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn False 2571![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 18/12/2013
Phát huy truyền thống “Lá lành đùm lá rách”, “Tương thân, tương ái”, “Thương người như thể thương thân” của dân tộc ta. Thực hiện kế hoạch số 164/KH-UBMT, ngày 9/12/2013 của Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh về việc “Tặng quà cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn”.
Sáng ngày 16/12/2013, Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện phối hợp với Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh, tổ chức Lễ trao tặng quà cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn của trường tiểu học xã Hương Sơn từ nguồn hỗ trợ của Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển chi nhánh Huế. Nhằm kịp thời động viên, khích lệ tinh thần cho các em học sinh nghèo trên địa bàn, đồng thời mong muốn các em học thật tốt, thường xuyên trau dồi đạo đức, rèn luyện thân thể, có lối sống lành mạnh, góp phần xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp.
Qua đợt trao quà, 100 em học sinh của trường tiểu học xã Hương Sơn đã nhận được 100 xuất quà, mỗi xuất trị giá 500.000đồng từ sự hỗ trợ, đóng góp của cán bộ, công nhân viên của Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV).
Một số hình ảnh tại buổi lễ trao quà
![](/UploadFiles/TinTuc/2013/12/17/image/image0012013traoqua1.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2013/12/17/image/image0012013traoqua2.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2013/12/17/image/image0012013traoqua3.jpg) Các tin khác
|
| |
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.247.218 Truy cập hiện tại 7.310
|
|