|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
Ủy ban nhân dân huyện tổ chức cuộc họp khẩn khắc phục cơn bão số 11 False 3641![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 16/10/2013 Sáng ngày 16/10/2013 Ủy ban nhân dân huyện Nam Đông tổ chức cuộc họp khẩn chỉ đạo khắc phục cơn bão số 11, do đồng chí Ngô Văn Chiến – Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện chủ trì; đồng chí Hoàng Kim Thạnh – UVTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện; các đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện; Thủ trưởng Phòng Tài chính – Kế hoạch, Nông nghiệp và PTNT; đại diện lãnh đạo UBND các xã, thị trấn. Sau khi nghe UBND các xã, thị trấn, các ban ngành liên quan báo cáo tình hình thiệt hại sau bão, đồng chí Chủ tịch UBND huyện chỉ đạo: các xã, thị trấn tổ chức thống kê, tổng hợp đầy đủ, chính xác, cụ thể tình hình thiệt hại về nhà ở, cây cao su, keo, kinh tế vườn; đối với nhà ở hư hỏng nặng kịp thời kiểm tra hỗ trợ nhất là những hộ nghèo, hộ chính sách để ổn định cuộc sống; đối với cây cao su cây nào có khả năng phục hồi được bằng các giải pháp và kỹ thuật dựng lại sớm, nếu diện tích gẫy đỗ nhiều thì đề xuất khoanh nợ hoặc có chính sách hỗ trợ giống, vốn vay để nhân dân trồng lại. Xử lý môi trường, tổng dọn vệ sinh vĩa hè các tuyến đường đảm bảo hè thông, đường thoáng. Nếu địa phương nào khó khăn về nhân lực khắc phục thì đề nghị Ban Chỉ huy Quân sự huyện hỗ trợ về lực lượng. Đồng thời chuẩn bị giống, phân, cày ải, nước để sản xuất vụ Đông Xuân năm 2013-2014 đúng khung lịch thời vụ, cơ cấu giống, hết diện tích.
![](/UploadFiles/TinTuc/2013/10/16/image/anh_hop_khacphuc_bao.png)
Toàn cảnh cuộc họp Văn Hóa Các tin khác
|
| |
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.247.218 Truy cập hiện tại 2.064
|
|