Việc thực hiện quy chế phối hợp, nhằm tăng cường trách nhiệm và sự phối hợp trong chỉ đạo, hướng dẫn và tổ chức triển khai thực hiện chính sách, pháp luật về BHXH, BHYT, BHTN hướng tới mục tiêu chung là thực hiện có hiệu quả chính sách BHXH, BHYT, BHTN đảm bảo quyền lợi chính đáng, hợp pháp cho cán bộ, đảng viên và nhân dân. Phát biểu tại hội nghị ký kết, Phó Chủ tịch UBND huyện Nam Đông nhấn mạnh: Việc thực hiện quy chế phối hợp sẽ góp phần nâng cao nhận thức cho cán bộ làm công tác dân vận trên địa bàn huyện về vai trò, ý nghĩa, tầm quan trọng của chính sách BHXH, BHYT, BHTN trong hệ thống các chính sách an sinh xã hội của Đảng và Nhà nước.
![](/UploadFiles/TinTuc/ký kết BHXH ảnh 1.jpg)
Tại hội nghị ký kết, đã thông qua dự thảo Quy chế phối hợp giữa hai đơn gồm 3 chương, 9 điều quy định mục đích, nguyên tắc, phương thức, nội dung, cơ chế và trách nhiệm phối hợp của Ban Dân vận Huyện ủy và BHXH huyện. Quá trình thực hiện quy chế, hai đơn vị chú trọng công tác phối hợp trong công tác thông tin, tuyên truyền, nâng cao nhận thức cho cán bộ làm công tác dân vận trên địa bàn về chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước về BHXH, BHYT, BHTN; Phối hợp xây dựng và nhân rộng các mô hình hay, cách làm hiệu quả trong thực hiện các chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước về BHXH, BHYT, BHTN.
Việc ký kết Quy chế phối hợp giữa Ban Dân vận Huyện ủy và BHXH huyện góp phần đẩy mạnh công tác tuyên truyền, vận động, nâng cao hơn nữa nhận thức của toàn dân về chính sách nhân văn và ưu việt của Đảng và Nhà nước ta, từ đó tích cực tham gia BHXH, BHYT, BHTN đảm bảo tốt an sinh xã hội trên địa bàn.
![](/UploadFiles/TinTuc/ký kết BHXH ảnh 2.jpg)