|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
![](/UploadFiles/TuyChonLk/lấy ý kiến cử tri về đề án thành lập thành phố trực thuộc trung ương(1).png)
Nam Đông: Chuẩn bị nhân lực cho công tác phòng chống dịch bệnh gia súc, gia cầm trong mùa mưa rét False 11110![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 18/12/2018
Nhằm chuẩn bị nhân lực cho công tác phòng chống dịch bệnh cho gia súc, gia cầm và thủy sản, đặc biệt là bệnh dịch tả Lợn châu Phi; Ngày 14 tháng 12 năm 2018, Trung tâm Dịch vụ nông nghiệp huyện phối hợp với Chi cục Chăn nuôi và Thú y tỉnh tổ chức tập huấn nâng cao năng lực cho đội ngũ thú y viên cơ sở trên địa bàn toàn huyện; tham gia lớp tập huấn có 26 người, bao gồm: 22 người là thú y trưởng, nhân viên thú y của tất cả các xã/thị trấn trên địa bàn toàn huyện và 4 cán bộ của Trung tâm Dịch vụ nông nghiệp huyện.
Nôi dung tập huấn bao gồm:
- Luật Thú y;
- Cách nhận biết và phòng chống bệnh dịch tả Lợn châu Phi;
- Các biện pháp sinh học để ngăn chặn mầm bệnh xâm nhập vào cơ sở chăn nuôi;
Giảng viên của khóa tập huấn là những giảng viên giàu kinh nghiệm của Chi cục Chăn nuôi - Thú y tỉnh. Kết thúc khóa học, tất cả các học viên đều nắm được nội dung bài học và sẳn sàng để thực hiện nhiệm vụ trên địa bàn huyện.
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/12/18/img_0599(1).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/12/18/123.jpg)
Nam Đông chuẩn bị nhân lực cho công tác phòng chống dịch bệnh gia súc, gia cầm Lê Văn Quang - Phó Giám đốc Trung tâm Dịch vụ nông nghiệp
|
|
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.194.163 Truy cập hiện tại 1.812
|
|