|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
![](/UploadFiles/TuyChonLk/lấy ý kiến cử tri về đề án thành lập thành phố trực thuộc trung ương(1).png)
Đào tạo nghề 70 lao động người đồng bào dân tộc thiểu số False 9446![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 26/10/2018
Chiều ngày 25/10, Trung tâm giáo dục nghề nghiệp – Giáo dục thường xuyên, huyện Nam Đông tổ chức bế giảng lớp dạy nghề kỹ thuật trồng, chăm sóc và khai thác mủ cao su và cây cam năm 2018.
Trong thời gian 3 tháng 70 học viên của 2 xã Thượng Long và Thượng Quảng được trang bị kiến thức trồng, chăm sóc và khai thác mủ cao su và cây cam giúp học có thể lựa chọn được các loại cây giống đủ tiêu chuẩn; trồng được cây đúng yêu cầu kỹ thuật và có tỷ lệ sống cao; chăm sóc được vườn cây cao su và cam sinh trưởng phát triển đồng đều; quản lý vườn cây đạt hiệu quả cao và sớm đưa vào khai thác…Hiện nay, tổng diện tích cây cao su trên địa bàn huyện Nam Đông hơn 3.000ha, trong đó diện tích đưa vào khai thác là 2.700ha, chiếm hơn 85%, sản lượng ước đạt 3.500 tấn mũ nước. Để từng bước nâng cao năng suất, sản lượng trên cùng 1 diện tích đất canh tác, huyện Nam Đông đã quy hoạch và xây dựng dự án Cam Nam Đông theo hương sản xuất hàng hóa, sản phẩm an toàn và nâng cao giá trị gia tăng, giai đoạn từ 2016-2020, quy mô 400ha tập trung ở 3 xã Hương Phú, Hương Hòa và Hương Lộc.
Kết thúc lớp lớp học, Trung tâm giáo dục nghề nghiệp – Giáo dục thường xuyên đã trao chứng chỉ cho 100% học viên. Trong đó có 3 học viên xuất sắc chiếm tỷ lệ 4,3%, 63 học viên đạt khá, giỏi chiếm tỷ lệ 90%.
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/10/25/20181025_150002(1).jpg)
Tiến Dũng
|
|
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.196.245 Truy cập hiện tại 4.043
|
|