Sáng ngày 24/10/2018, đoàn tổ chức LOVP do ông F.J.Chuck Theusch làm trưởng đoàn đã đến thăm và làm việc tại thư viện Nam Đông.
Đoàn LOVP (tên viết tắt của Library Of Vietnam Project) – Dự án Thư viện Việt Nam đã trao 20 suất học bổng cho học sinh nghèo vượt khó trên địa bàn huyện, mỗi suất trị giá 500.00đ. Đây là năm thứ 3, LOVP phối hợp với Phòng Văn hóa và Thông tin huyện trao học bổng cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn nỗ lực vươn lên trong học tập, đa phần là học sinh dân tộc thiểu số.