Hưởng ứng tháng hành động vì Người cao tuổi năm 2018, sáng ngày 10/10/2018, Câu lạc bộ Người cao tuổi xã Thượng Long tổ chức sinh hoạt định kỳ tại thôn Ap Rung
Tại buổi sinh hoạt các thành viên câu lạc bộ đã được cung cấp những thông tin cơ bản về thực trạng và xu hướng già hóa dân số ở nước ta; vai trò của người cao tuổi đối với gia đình và xã hội; những bệnh thường gặp ở người cao tuổi; những kỹ năng về chăm sóc sức khỏe cho người cao tuổi, cũng như trao đổi giải đáp những thắc mắc liên quan đến sức khỏe, giúp người cao tuổi nâng cao nhận thức và tự chăm sóc sức khỏe cho bản thân được tốt hơn theo phương châm “Sống vui, sống khỏe và sống có ích".