Tại hội nghị, trên tinh thần trách nhiệm cao, phát huy trí tuệ các đại biểu đã tham gia thảo luận, đóng góp nhiều ý kiến vào các nội dung quan trọng. Trong đó, tập trung đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ phát triển công nghiệp, tiểu thủ công nghiệp giai đoạn 2021-2025; làm giàu rừng và phát triển lâm sản ngoài gỗ; chiến lược bảo vệ Tổ quốc trong tình hình mới; phát huy sức mạnh đại đoàn kết toàn dân tộc trên địa bàn huyện thời gian qua; góp ý vào Đề án, nghị quyết nâng cao chất lượng hoạt động của Mặt trận Tổ quốc và các tổ chức chính trị - xã hội giai đoạn 2022 -2025 và những năm tiếp theo.
![](/UploadFiles/TinTuc/PBT HU điều hành hội nghị.jpg)
Sau 2 năm triển khai, đến nay nghị quyết về phát triển công nghiệp –TTCN trên địa bàn đã góp phần chuyển dịch cơ cấu kinh tế theo hướng tích cực, tạo việc làm và nâng cao thu nhập cho người lao động; với giá trị sản xuất ước đạt 356 tỷ đồng, giải quyết việc làm cho 1.664 lao động... Nam Đông vùng đất có tiềm năng, lợi thế về việc phát triển lâm sản ngoài gỗ, giai đoạn 2014-2020 đã trồng được 297ha cây bản địa, như: Lim xanh, kiền kiền, sưa... trồng được hơn 671ha lâm sản ngoài gỗ, như: Mây nước, Ba kích tím.... đặc biệt, chỉ trong 2 năm 2021-2022 đã trồng được 200ha cây bản địa. Qua đó, góp phần cải thiện sinh kế, tăng thu nhập cho người lao động, đồng thời gắn bó người dân với nhiệm vụ bảo vệ môi trường, tăng khả năng phòng hộ đầu nguồn và góp phần bảo tồn đa dạng sinh học của hệ sinh thái rừng trên địa bàn.....
![](/UploadFiles/TinTuc/Bí thư Trần thị Hoài Trâm phát biểu khai mạc.jpg)
Phát biểu kết luận hội nghị, đồng chí Trần Thị Hoài Trâm, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy đề nghị các cấp ủy, cơ quan, đơn vị, địa phương tiếp tục triển khai thực hiện có hiệu quả các nghị quyết, đề án trong giai đoạn tiếp theo; đồng thời, tiến hành rà soát các chỉ tiêu, nhiệm vụ từ đầu năm, quyết liệt chỉ đạo, điều hành để đạt được kế hoạch đề ra. Một số nhiệm vụ trọng tâm 3 tháng cuối năm là: Chủ động các biện pháp ứng phó trong mùa mưa, bão; Đẩy nhanh tiến độ xây dựng, hoàn thiện 100 nhà tạm trên địa bàn; tăng cường kỷ cương, kỷ luật hành; phát huy vai trò, trách nhiệm của người đứng đầu; nắm bắt kịp thời và chủ động xử lý những khó khăn, vướng mắc phát sinh, nỗ lực, phấn đấu hoàn thành thắng lợi nhiệm vụ năm 2022.
![](/UploadFiles/TinTuc/Toàn cảnh hội nghị.jpg)