Sáng ngày 27/8 tại Trung tâm y tế huyện, đã tiến hành tiêm vắc xin phòng Covid-19 mũi 2, cho cán bộ, giáo viên trên địa bàn huyện.
Theo đó, đợt này có 162 cán bộ, giáo viên được tiêm lần 2 sau khi đã được tiêm lần 1 hơn 1 tháng. Công tác tiêm vắc xin có sự giám sát chặt chẽ, đảm bảo theo đúng quy định và theo các bước: bố trí khu vực tiêm chủng an toàn; tiếp đón, đo thân nhiệt, huyết áp; khu vực chờ tiêm đảm bảo giãn cách; khám sàng lọc, khai thác tiền sử dị ứng; sau khi tiêm được theo dõi và xử lý các phản ứng không mong muốn nếu có.
Như vậy, đến thời điểm hiện hay Trung tâm y tế huyện đã tiến hành tiêm được hơn 2 nghìn mũi. Trong đó có hơn 800 người được tiêm mũi 2.