|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
Thành lập Chốt kiểm soát Y tế liên ngành trên địa bàn huyện Nam Đông False 20129![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 12/05/2021
Thực hiện Quyết định số 461/QĐ-UBND ngày 08/5/2021 của UBND huyện Nam Đông. Chốt kiểm soát Y tế liên ngành đã hoạt động lúc 06 giờ 00 ngày 08/5/2021 tại Km 24+575.58 tuyến cao tốc La Sơn - Túy Loan thuộc thôn 1, xã Hương Lộc, huyện Nam Đông (cầu Mụ Em 3).
Chốt kiểm soát Y tế liên ngành thực hiện nhiệm vụ kiểm soát công dân từ các tỉnh khác vào tỉnh Thừa Thiên Huế đảm bảo phòng, chống dịch bệnh; với các lực lượng Công an huyện có nhiệm vụ dừng phương tiện để kiểm soát y tế; đảm bảo an ninh, trật tự, an toàn giao thông; Cán bộ y tế hướng dẫn khai báo y tế, lịch sử đi lại, phun tiêu độc, khử trùng (nếu cần), khám sàng lọc các trường hợp có triệu chứng lâm sàng hoặc có yếu tố dịch tễ nghi ngờ; các lực lượng Quân sự, Đoàn thanh niên, Dân quân và các đoàn thể: Đo thân nhiệt, phối hợp hướng dẫn khai báo y tế, lịch sử đi lại, tuyên truyền, hướng dẫn sử dụng khai báo y tế.
![](/UploadFiles/TinTuc/2021/5/8/hinh chot.jpg) phòng Y tế
|
|
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.150.679 Truy cập hiện tại 7.863
|
|