|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
![](/UploadFiles/TuyChonLk/lấy ý kiến cử tri về đề án thành lập thành phố trực thuộc trung ương(1).png)
Hội người tù yêu nước Đại hội lần thứ VI False 4263![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 28/11/2020
Sáng ngày 24/11, Hội người tù yêu nước huyện Nam Đông tổ chức Đại hội lần thứ VI, nhiệm kỳ 2020 – 2025. Đồng chí Hồ Sĩ Minh, UVTV huyện ủy, Trưởng ban dân vận huyện ủy dự tặng hoa chức mừng
Nhiệm kỳ 2015-2020, Hội tù yêu nước từ huyện đến xã luôn đổi mới phương thức, nội dung trong sinh hoạt, gương mẫu đi đầu trong các phong trào thi đua yêu nước và của hoạt động do địa phương phát động. Hiện nay, Hội có 17 hội viên, trong đó không có hộ nghèo, 100% số hộ có đời sống trung bình và khá giả, thu nhập bình quân tăng hàng năm từ năm 2016 là hơn 27 triệu đồng, hiện nay là 40,5 triệu đồng…
Nhiệm kỳ, 2020 – 2025 Hội tù yêu nước huyện Nam Đông tiếp tục phát huy phẩm chất của người tù yêu nước trên cơ sở 8 chữ vàng “Trung kiên, bất khuất, tình nghĩa, thủy chung”, xây dựng tổ chức hội vững mạnh toàn diện về chính trị, tử tưởng; chủ động, bám sát mục tiêu, chỉ tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế của huyện; nâng cao đời sống vật chất, tinh thần của hội viên là thương binh, bệnh binh; đoàn kết xây góp phần xây dựng đời sống văn hóa Khu dân cư, xây dựng nông thôn mới, đô thị thông minh gắn với giảm nghèo bền vững.
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/11/25/20201124_090957(1).jpg) Tiến Dũng
|
|
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.151.525 Truy cập hiện tại 3.309
|
|