|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
![](/UploadFiles/TuyChonLk/lấy ý kiến cử tri về đề án thành lập thành phố trực thuộc trung ương(1).png)
Tập huấn nghiệp vụ cho Cộng tác viên DS-KHHGĐ huyện False 6260![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 03/10/2020 ![](/UploadFiles/TinTuc/2020/9/29/ebbc9f1eb2944dca1485_1.jpg) | |
Từ ngày 24 - 25 tháng 9 năm 2020, Chi cục Dân số - KHHGĐ tỉnh phối hợp với huyện tổ chức tập huân nghiệp vụ cho cộng tác viên dân số - KHHGĐ huyện.
Tại lớp tập huấn nghiệp vụ cho cộng tác viên DS-KHHGĐ huyện Nam Đông, các học viên đã được các giảng viên là lãnh đạo Chi cục DS-KHHGĐ, các phòng chuyên môn nghiệp vụ thuộc Chi cục DS-KHHGĐ tỉnh truyền đạt các nội dung về triển khai Nghị quyết số 21-NQ/TW ngày 25/10/2017 về công tác dân số trong tình hình mới, các nội dung văn bản liên quan đến công tác dân số, các nội dung chuyên môn nghiệp vụ như: Mất cân bằng giới tính khi sinh, chăm sóc sức khỏe người cao tuổi, chăm sóc sức khỏe sinh sản và kế hoạch hóa gia đình, sàng lọc trước sinh và sàng lọc sơ sinh, tảo hôn và hôn nhân cận huyết, quản lý hậu cần phương tiện tránh thai và hướng dẫn tổ chức thực hiện các nội dung văn bản liên quan đến ghi chép, thu thập thông tin ban đầu vào sổ theo dõi của cộng tác viên (A0) và báo cáo thống kê chuyên ngành DS-KHHGĐ cho cộng tác viên dân số thay mới năm 2019, 2020 của huyện Nam Đông.
Võ Thị Thanh Tuyền
|
|
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.157.892 Truy cập hiện tại 6.043
|
|