Chiều ngày 25/9/2020, Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp - Giáo dục thường xuyên huyện Nam Đông phối hợp UBND xã Hương Sơn tổ chức khai giảng lớp dạy nghề ngắn hạn kỷ thuật trồng và chăm sóc cam tại xã.
Thông qua dạy nghề nhằm trang bị kiến thức giúp bà con nông dân trên địa bàn xã nắm bắt được kỹ thuật trồng và chăm sóc cây cam; tận dụng được quỹ đất hợp lý; đồng thời ứng dụng hiệu quả các tiến bộ khoa học kỹ thuật về trồng cây ăn quả; từ đó phát huy tốt tiềm năng lợi thế từ đất đai, áp dụng tốt vào thực tế để phát triển kinh tế, nâng cao thu nhập, tạo sản phẩm hàng hóa từ phát triển kinh tế vườn cho gia đình và xã hội.