|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
![](/UploadFiles/TuyChonLk/lấy ý kiến cử tri về đề án thành lập thành phố trực thuộc trung ương(1).png)
Tập huấn bình đẳng giới tại xã Thượng Quảng False 4197![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 17/10/2017
Sáng ngày 13/10/2017, Ban vì sự tiến bộ phụ nữ huyện phối hợp với Phòng Lao động TB&XH huyện, UBND xã Thượng Quảng tổ chức tập huấn triển khai một số văn bản liên quan đến công tác Bình đẳng giới ở xã Thượng Quảng![](/UploadFiles/TinTuc/2017/10/16/22538241_832114030290562_2079001394_n.jpg)
Lớp tập huấn nhằm giúp cho cán bộ, công chức, viên chức, người lao động và toàn thể nhân dân hiểu, tiếp thu những kiến thức về giới, tạo bước chuyển biến mạnh mẽ về nhận thức tiến tới những thay đổi hành vi thực hiện bình đẳng giới; tích cực tham gia đóng góp trí tuệ nhằm tạo sự chuyến biến tích cực trong công tác bình đẳng giới và sì sự tiến bộ của phụ nữ.
Buổi tập huấn có hơn 75 người tham dự gồm: các thành viên Ban VSTBPN xã Thượng Quảng, Trưởng ban mặt trận dân cư, Trưởng thôn, Chi hội trưởng chi hội phụ nữ, Chi hội trưởng chi hội nông dân, cộng tác viên dân số, cộng tác viên y tế các thôn và đại diện một số gia đình trên địa bàn xã Thượng Quảng.
![](/UploadFiles/TinTuc/2017/10/16/22497611_832114063623892_377530245_n.jpg)
Ông Lê Thanh Hồ- Phó chủ tịch UBND huyện nhấn mạnh: các ban ngành, đoàn thể, tổ chức chính trị- xã hội và các cá nhân cần có những hành động thiết thực để thúc đẩy bình đẳng giới, thưc hiện mục tiêu xóa bỏ phân biệt đối xử về giới, tạo cơ hội như nhau chon nam và nữ bình đẳng trong phát triển kinh tế- xã hội và phát triển nguồn nhân lực.
![](/UploadFiles/TinTuc/2017/10/16/22554361_832114023623896_214479661_n.jpg)
|
|
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.217.062 Truy cập hiện tại 3.683
|
|