|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
![](/UploadFiles/TuyChonLk/lấy ý kiến cử tri về đề án thành lập thành phố trực thuộc trung ương(1).png)
Tặng 200 suất quà cho học sinh nghèo False 5123![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 26/05/2017
Sáng ngày 22/5, bà con phật tử thành phố Nha Trang – Khánh Hòa, phối hợp với Hội bảo vệ quyền trẻ em tỉnh Thừa Thiên Huế tổ chức tặng quà cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại 2 xã Hương Lộc và Thượng Nhật của huyện miền núi Nam Đông.
Đoàn đã trực tiếp tặng 200 suất quà, trong đó tại xã Hương Lộc 50 suất và xã Thượng Nhật 150 suất, mỗi suất 200 ngàn đồng bao gồm: Các nhu yếu phẩm phục vụ cho sinh hoạt hàng ngày và quần áo cũ…Món quà thể hiện tấm lòng của những nhà hảo tâm, mong muốn chia sẻ với các cháu có hoàn cảnh khó khăn tiếp tục phấn đấu vươn lên trong học tập.
Là huyện miền núi, đời sống của người dân còn gặp khó khăn mang tính đặc thù, hơn lúc nào hết các em học sinh cũng như những gia đình có hoàn cảnh khó khăn, đặc biệt là đối với bà con dân tộc thiểu số nơi đây đang rất cần sự chung tay vào cuộc giúp đỡ của cộng đồng. Như vậy họ sẽ có thêm, động lực, tìm ra những cách làm mới phát triển kinh tế, cải thiện đời sống gia đình, là điểm tựa vững chắc để con em họ tích cực học tập, trở thành con ngoan, trò giỏi, viết nên những bông hoa điểm mười trong sự biết ơn sâu sắc, đầy ý nghĩa nhân văn.
![](/UploadFiles/TinTuc/2017/5/23/wp_20170522_10_48_47_pro(1).jpg) Tiến Dũng
|
|
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.227.800 Truy cập hiện tại 14.169
|
|