|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
![](/UploadFiles/TuyChonLk/lấy ý kiến cử tri về đề án thành lập thành phố trực thuộc trung ương(1).png)
Giải bóng chuyền truyền thống lần thứ XVII, năm 2017 False 9896![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 11/05/2017
Chào mừng kỷ niệm 127 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 – 19/5/2017). Sáng ngày 9/5 huyện Nam Đông tổ chức giải bóng chuyền truyền thống lần thứ XVII, năm 2017. Đây là 1 trong 8 môn thi đấu nằm trong Đại hội TDTT huyện lần thứ V.
Tham gia giải bóng chuyền lần này có hơn 150 vận động viên của 13 đội. Hình thức thi đấu, Ban tổ chức chia làm 4 bảng, đấu loại vòng tròn lấy 4 đội nhất bảng vào bán kết. Theo đánh giá của Ban tổ chức, giải bóng chuyền năm nay, hầu hết các địa phương, đơn vị đều quan tâm, đầu tư và chuẩn bị khá chu đáo, hơn nữa thời gian tập luyện dài nên chất lượng của giải có tính chuyên nghiệp, cao hơn so với những năm trước.
Đây là sân chơi thể thao bổ ích, tạo không khí thi đua sôi nổi trong mọi tầng lớp nhân dân, đồng thời khơi dậy niềm đam mê tập luyện thể thao, tăng cường sức khỏe, góp phần nâng cao về số lượng, cũng như chất lượng của phong trào rèn luyện thân thể trên địa bàn huyện, hưởng ứng cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện theo gương Bác Hồ vĩ đại ” và phong trào “khỏe để xây dựng và bảo vệ Tổ quốc”. Được biết, đây là hoạt động được huyện Nam Đông tổ chức thường xuyên để chào mừng các ngày Lễ lớn của quê hương, đất nước.
![](/UploadFiles/TinTuc/2017/5/9/wp_20170509_15_23_56_pro(1).jpg) Tiến Dũng
|
|
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.227.800 Truy cập hiện tại 14.151
|
|