|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
![](/UploadFiles/TuyChonLk/lấy ý kiến cử tri về đề án thành lập thành phố trực thuộc trung ương(1).png)
Ngày sách Việt Nam lần thứ nhất năm 2017 False 5498![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 27/04/2017
Hưởng ứng ngày sách Việt Nam 21/4, Thư viện tổng hợp tỉnh phối hợp với UBND huyện tổ chức Ngày sách Việt Nam lần thứ nhất năm 2017, tại xã Thượng Lộ.
Đến với ngày sách Việt Nam tại huyện Nam Đông, Thư viện tổng hợp tỉnh đưa đến 500 đầu sách và tặng 200 đầu sách tặng Trường tiểu học Thượng Lộ, với các thể loại như: Thiếu nhi, khoa học kỹ thuật, trồng trọt – chăn nuôi…Phục vụ một cách tốt nhất đến bạn đọc. Ngày sách Việt Nam 21/4 nhằm tôn vinh vai trò của sách, người làm sách và văn hóa đọc trong cộng đồng, nâng cao nhận thức của nhân dân về tầm quan trọng của việc đọc sách đối với việc nâng cao kiến thức và kỹ năng phát triển tư duy, giáo dục rèn luyện phát triển con người. Đồng thời tôn vinh giá trị của sách, khẳng định vai trò, vị trí, tầm quan trọng của sách trong đời sống xã hội.
Được biết, nhiều năm trở lại đây được sự quan tâm của Đảng, Nhà nước và sự hổ trợ giúp đỡ của các tổ chức, cá nhân 100% các trường Tiểu học, Trung học cơ sở và Trung học phổ thông trên địa bàn huyện đều có thư viên. Ngoài ra tại Phòng văn hóa và thông tin cũng có 1 thư viện với hàng nghìn đầu sách, báo và Internet phục vụ miễn phí đáp ứng nhu cầu tìm hiểu, học tập, bồi dưỡng trau dồi kiến thưc, kỹ năng của người dân trên địa bàn huyện.
![](/UploadFiles/TinTuc/2017/4/21/wp_20170421_08_31_31_pro(1).jpg) Tiến Dũng
|
|
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.227.800 Truy cập hiện tại 1.831
|
|