|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
![](/UploadFiles/TuyChonLk/lấy ý kiến cử tri về đề án thành lập thành phố trực thuộc trung ương(1).png)
Bế giảng lớp giáo dục chủ nghĩa yêu nước năm 2016 False 7342![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 15/08/2016
Chiều ngày 11/8, Trung tâm bồi dưỡng chính trị huyện Nam Đông, phối hợp với xã Thượng Lộ tổ chức bế giảng lớp giáo dục chủ nghĩa yêu nước Việt Nam năm 2016 cho lực lượng đoàn viên thanh niên. Đây là xã có 100% bà con là người đồng bào dân tộc thiểu số.
Trong 3 ngày, từ 9 – 11/8, gần 70 học viên được giới thiệu một số chuyên đề như: Cơ sở hình thành và phát triển của chủ nghĩa yêu nước Việt Nam; Chủ nghĩa yêu nước Việt Nam qua các thời kỳ lịch sử; Xây dựng con người Việt Nam thấm sâu chủ nghĩa yêu nước và Chủ nghĩa Việt Nam trong giai đoạn cách mạng mới. Lớp học lần này nhằm giúp các học viên nhận thức toàn diện, khái quát, hệ thống về chủ nghĩa yêu nước Việt Nam và đạo đức cách mạng trong tình hình mới để các học tiếp tục rèn luyện, phấn đấu trong thời gian tới.
Phát biểu tại buổi bế giảng đại diện lãnh đạo địa phương mong muốn các học viên cần ghi nhớ những kiến thức được báo cáo viên truyền đạt; rèn luyện ý chí, lập trường, quan điểm vững vàng, hăng say lao động sản xuất. Kiên quyết đấu tranh chống lại những luận điệu sai trái của các thế lực thù địch, nâng cao vai trò lãnh đạo của Đảng và ý nghĩa lịch sử, thời đại của dân tộc. Kết thúc lớp học 100% học viên được viết bài thu hoạch, trong đó có gần 90% học viên đạt khá, giỏi.
![](/UploadFiles/TinTuc/2016/8/12/trao qua.jpg) Tin, ảnh: Văn Phúc - Tiến Dũng
|
|
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.227.800 Truy cập hiện tại 199
|
|