|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
Tập huấn nghiệp vụ hòa giải cơ sở False 3966Ngày cập nhật 06/06/2016
Ngày 03/06, huyện Nam Đông phối hợp với Sở Tư pháp tổ chức tập huấn nghiệp vụ phổ biến giáo dục pháp luật Bộ luật dân sự và Luật hòa giải ở cơ sở năm 2016.
Hội nghị đã được giới thiệu những nội dung như: Quy trình hoà giải; kỹ năng giao tiếp; kỹ năng lắng nghe và đặt câu hỏi ... Tại lớp tập huấn, các Báo cáo viên đã truyền đạt đầy đủ các nội dung trọng tâm, có dẫn chứng cụ thể sinh động sát thực tế. Từ đó, giúp học viên nắm bắt được nội dung tập huấn một cách tốt nhất để vận dụng trong hoạt động ở địa phương. Ngoài ra, các Báo cáo viên cũng giải đáp những khó khăn, vướng mắc trong quá trình tiến hành hòa giải của các học viên, giúp tích lũy kinh nghiệm nâng cao kỹ năng thuyết phục.
Qua đợt tập huấn này, các học viên được trang bị thêm kỹ năng, kiến thức pháp luật góp phần nâng cao chất lượng và hiệu quả hoạt động hòa giải ở cơ sở, nhằm giữ gìn tình làng nghĩa xóm, tình đoàn kết tương thân, tương ái trong cộng đồng dân cư, vun đắp sự hòa thuận, hạnh phúc cho từng gia đình và mang lại niềm vui cho mọi người, mọi nhà, góp phần giữ vững trật tự, an toàn xã hội, nâng cao ý thức chấp hành pháp luật của người dân.
Tin, ảnh: Văn Phúc - Tiến Dũng
|
|
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.227.800 Truy cập hiện tại 1.967
|
|