|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
![](/UploadFiles/TuyChonLk/lấy ý kiến cử tri về đề án thành lập thành phố trực thuộc trung ương(1).png)
Nam Đông: Lãnh đạo huyện thăm, tặng quà thân nhân cán bộ lão thành cách mạng và tiền khởi nghĩa False 2598![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 02/09/2015
Nhân dịp kỷ niệm 70 năm Quốc khánh nước CHXHCN Việt Nam (2.9.1945-2.9.2015), Đồng chí Lê Thị Thu Hương, Phó Bí thư Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện Nam Đông đã đến thăm, tặng quà 3 gia đình là thân nhân cán bộ lão thành cách mạng và tiền khởi nghĩa trên địa bàn.
Lãnh đạo huyện đã trực tiếp đến thăm và trao quà của Chủ tịch nước cho thân nhân của 2 cán bộ lão thành cách mạng Trương Trọng Trân và Phạm Hứa, ở thị trấn Khe Tre và gia đình thân nhân cán bộ tiền khởi nghĩa Mai Bá Đằng ở xã Hương Phú. Mỗi suất quà trị giá 1 triệu đồng.
Tại những nơi đến thăm, Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện đã ân cần thăm hỏi tình hình sức khỏe, đời sống và mong muốn các gia đình tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, nêu cao gương sáng, động viên con cháu tham gia tích cực các phong trào, hoạt động, do địa phương phát động. Đồng thời, khẳng định Đảng và Nhà nước sẽ mãi không quên công lao to lớn mà các anh hùng liệt sĩ, đối tượng chính sách, có công với cách mạng đã đóng góp cho công cuộc đấu tranh giải phóng dân tộc. Đây là hoạt động thiết thực, thể hiện lòng biết ơn sâu sắc đến các gia đình thân nhân cán bộ lão thành cách mạng và tiền khởi nghĩa trên địa bàn.
![](/UploadFiles/TinTuc/2015/9/1/qua huyen.png) Đài TT-TH huyện
|
|
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.247.218 Truy cập hiện tại 6.348
|
|