|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
![](/UploadFiles/TuyChonLk/lấy ý kiến cử tri về đề án thành lập thành phố trực thuộc trung ương(1).png)
Nam Đông: Tổ chức Ngày quốc tế Thiếu nhi 01/6 False 2342![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 29/05/2015
Ngày 27/5/2015, UBND huyện tổ chức Vui tết thiếu nhi điểm cho các cháu thiếu nhi, nhi đồng tại Thị trấn Khe Tre.
Thực hiện kế hoạch số 50/KH-UBND ngày 07 tháng 5 năm 2015 của UBND huyện Nam Đông về việc tổ chức Tháng hành động Vì trẻ em và ngày Quốc tế thiếu nhi 01/6 năm 2015, Phòng Lao động – TBXH phối hợp UBND thị trấn Khe Tre tham mưu UBND huyện tổ chức điểm Vui tết thiếu nhi 01/6 tại Trường mầm non Hoa Đỗ Quyên.
Phát biểu tại buổi Lễ, đ/c Lê Thị Thu Hương - PCT UBND huyện đã biểu dương, khen ngợi các cháu thiếu nhi đã có những thành tích cao trong học tập, đồng thời yêu cầu các cấp, các ngành, gia đình và toàn xã hội hãy lắng nghe trẻ em bằng trái tim, bảo vệ trẻ em bằng hành động; bảo vệ trẻ em bằng gia đình hạnh phúc, bình yên; không sao nhãng, ngược đãi, bạo lực, xâm hại trẻ em; hãy dành cho trẻ em những sân chơi an toàn, lành mạnh; đảm bảo cho trẻ em được sống trong môi trường an toàn, thân thiện và lành mạnh, được hưởng các quyền cơ bản ghi trong Công ước quốc tế và quyền trẻ em và Luật bảo vệ, chăm sóc và giáo dục trẻ em Việt Nam.
Nhân dịp Vui tết Thiếu nhi 01/6, UBND huyện đã tặng 55 xuất quà cho 55 trẻ em có hoàn cảnh khó khăn ở 11 xã, thị trấn và 600 phần quà cho trẻ em tại Thị trấn Khe Tre.
|
|
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.247.218 Truy cập hiện tại 2.964
|
|