|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
![](/UploadFiles/TuyChonLk/lấy ý kiến cử tri về đề án thành lập thành phố trực thuộc trung ương(1).png)
Nam Đông: LĐLĐ huyện thăm và tặng quà đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn False 1975![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 22/04/2015
Thiết thực chào mừng kỷ niệm 40 năm giải phóng hoàn toàn miền Nam thống nhất đất nước (30.4.1975-30.4.2015), Tháng công nhân năm 2015 và ngày Quốc tế lao động 1.5. Sáng ngày 15/4, Liên đoàn Lao động huyện Nam Đông tổ chức thăm, tặng quà đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn tại xã Thượng Quảng.
Liên đoàn Lao động huyện đã đã đến thăm, tặng quà cho ông Hồ Văn Bảy và ông Hồ Viết Chức, là đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn ở xã Thượng Quảng, mỗi suất quà trị giá 500 ngàn đồng. Đây là một trong những hoạt động thiết thực, ý nghĩa được Liên đoàn Lao động huyện Nam Đông tổ chức thường xuyên thông qua kêu gọi sự đóng góp của đoàn viên công đoàn toàn huyện, với mong muốn động viên, chia sẻ phần nào những lo toan vất vả với các đoàn viên công đoàn có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn. Qua đó, phát huy được vai trò quan trọng của tổ chức công đoàn là điểm tựa vững chắc, luôn quan tâm, chia sẻ, đảm bảo quyền lợi cho đoàn viên nói chung và đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn nói riêng.
Được biết trong dịp này, LĐLĐ huyện đã phát động toàn thể đoàn viên và tổ chức công đoàn quyên góp quỹ ”Mái ấm công đoàn” và ủng hộ kinh phí xây dựng khu tưởng niệm chiến sĩ Gạc Ma. Việc làm này đã nhận được sự hưởng ứng tích cực của đoàn viên công đoàn trên địa bàn.
![](/UploadFiles/TinTuc/2015/4/16/CS.bmp) Đài TT-TH huyện
|
|
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.247.218 Truy cập hiện tại 4.967
|
|