Tại đây, đoàn đã trao 90 suất quà, mỗi suất trị giá 200 ngàn đồng, gồm: mứt, bánh kẹo, dầu ăn, nếp…Đây là hoạt động có ý nghĩa thiết thực với trẻ em có hoàn cảnh khó khăn, nhất là trẻ em ở vùng sâu, vùng xa kịp thời động viên tinh thần các em, giúp các em nỗ lực vượt qua những khó khăn, vươn lên trong cuộc sống.
Như vậy, trong đợt này, Quỹ bảo trợ trẻ em tỉnh đã tổ chức thăm và tặng 500 suất quà cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn ở các huyện Nam Đông, Quảng Điền, Phú Lộc, thị xã Hương Trà, thành phố Huế với tổng kinh phí hơn 150 triệu đông. Qua đó, cho thấy sự quan tâm, chung tay vì trẻ em có hoàn cảnh khó khăn của các tổ chức, đoàn thể và cả cộng đồng, giúp các em đón một cái tết cổ truyền sum vầy, vui tươi và đầy đủ hơn.
Một số hình ảnh trong chương trình
![](/UploadFiles/TinTuc/2015/2/6/Kiem.bmp)
![](/UploadFiles/TinTuc/2015/2/6/TBXH.bmp)