|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
![](/UploadFiles/TuyChonLk/lấy ý kiến cử tri về đề án thành lập thành phố trực thuộc trung ương(1).png)
Nam Đông: Trao quà cho hộ nghèo và cận nghèo False 2340![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 12/11/2014
Sáng ngày 11.11, gia đình bà Trần Thị Tuyết Hạnh, Việt Kiều sống tại Mỹ phối hợp với Hội chữ thập đỏ thị trấn Khe Tre tổ chức trao 50 suất quà cho hộ nghèo, cận nghèo trên địa bàn thị trấn.
Mong muốn được chia sẻ phần nào lo toan, vất vả trong cuộc sống của những hộ có hoàn cảnh khó khăn tại thị trấn Khe Tre, gia đình bà Trần Thị Tuyết Hạnh đã trực tiếp trao 50 suất quà cho hộ nghèo và cận nghèo. Mỗi suất trị giá 1,1 triệu đồng, trong đó 500 ngàn đồng tiền mặt và quà, gồm: Gạo, mì tôm, bánh kẹo. Tổng trị giá quà tặng được trao trong đợt này là 55 triệu đồng. Những món quà ấm áp tình người thể hiện sự sẻ chia của nhà hảo tâm trong và ngoài nước, cũng như cả cộng động đối với những hộ nghèo, cận nghèo tại thị trấn nói riêng và của huyện Nam Đông nói chung đã tạo điều kiện cho họ vượt qua khó khăn trước mắt, tích cực lao động sản xuất, vươn lên ổn định cuộc sống.
Được biết, đây là lần thứ 4 gia đình bà Trần Thị Tuyết Hạnh tổ chức tặng quà cho các gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Nam Đông.
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/11/12/vlcsnap-2014-11-12-08h23m55s67.png) Đài TT-TH huyện
|
|
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.247.218 Truy cập hiện tại 716
|
|