|
|
Liên kết website
Tỉnh ủy, UBND tỉnh UBND Huyện, Thị xã Sở, Ban, Ngành
| | |
![](/UploadFiles/TuyChonLk/lấy ý kiến cử tri về đề án thành lập thành phố trực thuộc trung ương(1).png)
Tập huấn nghiệp vụ thanh tra năm 2014 False 1793![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 16/10/2014
Ngày 15/10/2014, UBND huyện Nam Đông khai mạc lớp tập huấn nghiệp vụ thanh tra năm 2014. Tham dự có đồng chí Lê Thị Thu Hương – UVTV, Phó Chủ tịch UBND huyện; và khoảng 70 cán bộ, công chức, viên chức của các cơ quan, ban ngành, đoàn thể huyện, xã tham gia lớp tập huấn.
Các học viên được các giảng viên truyền đạt các chuyên đề: pháp luật về tiếp công dân, quy trình xử lý đơn thư; pháp luật về khiếu nại, tố cáo; quy trình giải quyết khiếu nại, tố cáo; hòa giải tranh chấp đất đai và giải quyết tranh chấp đất đai, trình tự giải quyết tranh chấp đất đai; một số quy định của pháp luật về phòng, chống tham nhũng.
Qua lớp tập huấn sẽ giúp cho các học viên nắm vững được những kiến thức cơ bản để vận dụng có hiệu quả tại cơ quan, đơn vị mình, góp phần hạn chế tranh chấp, khiếu nại, tố cáo, kiến nghị, phản ánh đông người, phức tạp, vượt cấp, tồn đọng kéo dài, gây mất ổn định chính trị ở địa phương; cũng như hạn chế tình trạng tham ô, tham nhũng xảy ra trên địa bàn, góp phần phát triển kinh tế, xã hội ở địa phương.
Được biết lớp tập huấn diễn ra trong vòng 1 ngày. Văn Hóa
|
|
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 7.247.218 Truy cập hiện tại 2.068
|
|